Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball

Matutunan kung paano gawin ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball nang may tamang form at technique. Ang bola na may timbang exercise na ito ay pangunahing nagta-target sa iyong Mga Kalamnan Ng Dibdib, na may secondary emphasis sa Mga Balikat, Triceps.

Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball exercise demonstration na nagpapakita ng tamang form

Paano Gawin ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball

Sundin ang mga hakbang na ito para maisagawa ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball nang may tamang form:

  1. 1Tumayo nang may pagitan ng balikat ang mga paa, hawak ang medicine ball sa antas ng dibdib.
  2. 2Iunat ang mga braso pasulong, itulak ang medicine ball palayo sa dibdib nang may lakas.
  3. 3Habang binabitawan ang bola, sundan ng mga braso at katawan, ilipat ang bigat mula sa likod na paa patungo sa harap na paa.
  4. 4Hulihin ang bola habang bumabalik ito sa pader o sa kasama, at agad ulitin ang galaw.
  5. 5Ipagpatuloy hanggang sa nais na bilang ng paulit-ulit.

Mga Muscles na Ginagamit sa Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball

Pangalawa

mga balikattriceps

Mga Detalye ng Ehersisyo

Kagamitan
bola na may timbang
Bahagi ng Katawan
dibdib
Kategorya
Pinalawig

Pag-recover at Dalas ng Pagsasanay

Inirerekomendang Oras ng Pag-recover
2–3 days
Lingguhang Dalas
2–3 sesyon bawat linggo
Bakit
Isolation work on large muscles produces targeted damage but lower systemic fatigue than compound variants. 48–72 h between sessions is generally adequate for intermediate trainees.

Mga Set at Reps Ayon sa Layunin

Lakas

Mga Set
3–4
Mga Reps
5–8
Pahinga
90–120 s

Isolation movements can be trained with moderate loads for strength, though peak strength expression is secondary to compound lifts.

Paglaki ng Kalamnan

Mga Set
3–5
Mga Reps
10–20
Pahinga
45–90 s

Isolation exercises shine in the 10–20 rep range with a 2-second eccentric. Taking the final set close to failure drives maximum hypertrophic stimulus.

Tibay

Mga Set
2–4
Mga Reps
20–30
Pahinga
20–45 s

Light-load, high-rep isolation work is useful for rehab, joint health, and pump-focused training.

Anong mga Workout Split ang May Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball?

Batay sa mga kalamnang tinatarget ng ehersisyong ito, bagay ito sa mga sumusunod na training split at uri ng araw:

P

Push / Pull / Legs

Push Day

U

Upper / Lower

Upper Day

F

Full Body

Any session

B

Bro Split

Chest Day

Mga Uri ng Araw ng Pagsasanay:pushupper

Hindi sigurado kung aling split ang para sa iyo? Gumagawa ang Cora ng mga personalized na plano sa pagsasanay na tugma sa iskedyul at mga layunin mo. Matuto pa tungkol sa progresibong pagtaas ng load.

Mga Kaugnay na Exercises

Mga Madalas Itanong

Anong mga muscles ang ginagamit sa Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball?

Ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball ay pangunahing nagta-target sa iyong Mga Kalamnan Ng Dibdib. Ang mga secondary muscles na ginagamit ay kabilang ang Mga Balikat, Triceps. Dahil dito, ito ay isang epektibong exercise para sa pagbuo ng iyong dibdib.

Anong equipment ang kailangan ko para sa Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball?

Ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball ay nangangailangan ng bola na may timbang. Siguraduhing maayos ang pagkakakabit ng iyong equipment at may sapat kang espasyo para maisagawa ang kilusan na may buong range of motion.

Paano ko maisasagawa ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball nang may tamang form?

Simulan sa pamamagitan ng Tumayo nang may pagitan ng balikat ang mga paa, hawak ang medicine ball sa antas ng dibdib. Iunat ang mga braso pasulong, itulak ang medicine ball palayo sa dibdib nang may lakas. Habang binabitawan ang bola, sundan ng mga braso at katawan, ilipat ang bigat mula sa likod na paa patungo sa harap na paa. Pagtuunan ng pansin ang kontroladong kilusan sa buong range of motion. Tingnan ang kumpletong step-by-step instructions sa itaas para sa kumpletong form guidance.

Gaano kadalas ko dapat gawin ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball?

Para sa karamihan, maglaan ng 2–3 days sa pagitan ng mga session na tumatarget sa parehong grupo ng kalamnan. Katumbas ito ng 2–3 session bawat linggo. Isolation work on large muscles produces targeted damage but lower systemic fatigue than compound variants. 48–72 h between sessions is generally adequate for intermediate trainees.

Ano ang pinakamainam na bilang ng set at reps para sa Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball?

Depende ito sa layunin mo. Para sa lakas: 3–4 set na tig-5–8 reps, na may pahingang 90–120 s. Para sa paglaki ng kalamnan: 3–5 set na tig-10–20 reps, na may pahingang 45–90 s. Para sa tibay: 2–4 set na tig-20–30 reps, na may pahingang 20–45 s.

Sa aling mga workout split pinakaangkop ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball?

Bagay ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball sa mga sumusunod na training split: Push / Pull / Legs (Push Day), Upper / Lower (Upper Day), Full Body (Any session), Bro Split (Chest Day). Nauuri ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball bilang galaw na push, upper.

I-track ang Chest Pass Gamit Ang Medicine Ball sa Cora

Gumagawa ang Cora ng AI-powered workout plans na umaangkop sa iyong recovery. Mag-log ng exercises, i-track ang progress, at kumuha ng personalized coaching.